(¯`·.º-:¦:-†•BDU•†-:¦:-º.·´¯)
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`·.º-:¦:-†•BDU•†-:¦:-º.·´¯)

(`'•.¸(`'•.¸¤*¤¸.-'´)¸.•'´)«´¨`•..¤ H-H-H-H :¤..•´¨`»(¸.•'´(¸.•'´¤*¤`'•.¸)`'•.¸)

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình...

Go down 
Tác giảThông điệp
[Staff-F]«NgỐ»
Administrator
Administrator
[Staff-F]«NgỐ»

My Pet : Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình... Crabby10

Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình... Empty
Bài gửiTiêu đề: Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình...   Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình... I_icon_minitimeSat Sep 08, 2012 9:38 am

• Anh đừng cố gắng thay đổi con người em nhé! Em là em và em tự hào về điều đó. Em muốn được ai đó yêu em bằng chính con người thật của mình, một cô bé sôi nổi, nhiệt tình trong đám đông hay những buổi tiêc nhưng đôi lúc lại lặng lẽ, trầm lặng đến không ngờ! Em sẽ mãi là em, một con người nhiều khi đơn giản lắm mà lắm lúc lại hay phồng to sự việc lên, làm chúng trở nên rắc rối, một cô gái có phong cách thời trang mới lạ và thay đổi không ngừng.

• Đừng lúc nào cũng tin vào nụ cười rạng rỡ thường trực trên môi em và hãy đưa đôi mắt đầy yêu thương của anh về một góc nào đó của căn phòng bởi vì có lẽ nơi đó, em đang bật khóc trong nỗi buồn mà em luôn cố kiềm chặt trong lòng quá lâu. Em giỏi che dấu cảm xúc thật của mình lắm anh à! Luôn tươi cười và để rồi ngồi một mình nơi nào đó mà bật khóc như một đứa trẻ, giả vờ cứng rắn để rồi tự ôm lấy bản thân và nhận ra rằng tất cả những gì em cần lúc đó là một vòng tay. Thế nên đôi lúc giữa dòng đời ồn ã kia, chỉ cần anh để tâm một chút, một chút thôi, anh sẽ thấy em ngồi nơi đó, cô đơn, yếu đuối và cần anh biết nhường nào...

• Đừng cáu gắt về những câu hỏi cực ngớ ngẩn hay trí nhớ của em nhé! Bảo Bình của anh tò mò lắm, chỉ cần thấy cái gì hay hay là em lại hỏi, em biết rằng nhiều khi mấy câu hỏi vớ vẩn trên trời dưới đất ấy làm phiền anh, làm anh cáu gắt nhưng hãy nhẹ nhàng nói với em anh nhé, chứ đừng mắng và bảo rằng em phiền phức đến thế nào bởi vì con tim em sẽ khóc đấy!

• Đừng bao giờ lên tiếng quát mắng, nói rằng em ngu ngốc, bất tài vô dụng đến thế nào. Em là một Bảo Bình, một cô gái rất coi trọng danh dự của bản thân, thế nên đừng ngạc nhiên khi em sẵn sàng lên giọng và tức giận với anh. Ngu ngốc ư? Em không nghĩ thế, em tự tin rằng em có đủ kiến thức để trở thành một thiên tài, em có những sáng kiến táo bạo đến không ngờ và em có thể đóng cửa hàng giờ chỉ để nghiền ngẫm một cuốc sách dày cộp. Bất tài vô dụng á? Em có ước mơ to lớn hơn anh có thể nghĩ đấy và nếu như em có đam mê và quyết tâm thực hiện nó, em có tài năng, có thể không nhiều như ai kia nhưng ít ra em cũng biết sử dụng nó và tạo nên một kì tích!

• Hãy hiểu cho em nếu như đang giữa chừng một cuộc hẹn hò với anh mà em lại chạy đi sau khi nhận được cuộc gọi từ một người bạn. Bảo Bình của anh là người rất coi trọng tình bạn. Với em, bạn bè là một phần của cuộc sống của em. Bạn bè là những người duy nhất mà em có thể tâm sự những chuyện mà ngay cả gia đình và người yêu cũng không giúp em được. Họ là những người sẽ luôn ở bên em những khi anh làm em khóc, dựng em dậy và cho em một bờ vai khi em chao đảo trong cuộc sống và cho em một gia đình khi gia đình của em không còn như trước nữa. Thế nên hãy hiểu cho em, cô bé Bào Bình của anh coi trọng bạn bè hơn hết thảy nhưng không có nghĩa là anh không quan trọng trong cuộc sống của em.

• Hãy biết đâu là những lúc em cần được ở một mình. Bảo Bình của anh có thể luôn vui vẻ nhưng không có nghĩa là em không cô đơn. Nhiều khi giữa cuộc sống này, em cảm thấy ngột ngạt và lạc lõng lắm thế nên em luôn dành một lúc nào đó, một khoảng thời gain em được ngồi một mình, im lặng, suy nghĩ và lắng nghe con tim của mình. Đôi lúc anh sẽ thấy em im lặng và hòa nhã, không còn hay sôi nổi và cười nữa thì đó là lúc em cảm thấy cần được một mình. Cuộc sống có quá nhiều điều khiến em phải lo nghĩa thế nên em muốn một khoảng trống để giải quyết hết chúng đi và tự tìm cho bản thân một lối thoát. NHớ nhé! Đừng cứ hay đi theo mà hỏi em lí do em bỗng trở nên như thế mà hãy cho em một khoảng lặng, để em một mình nhưng hãy cứ dõi theo em vì có thể em sẽ lại cần anh bên cạnh.

---> Em là em, một cô bé Bảo Bình cổ quái với phong cách kì quái, đôi lúc chững chạc, quyết đoán như người lớn mà lắm lúc lại ngốc nghếch và trẻ con với những câu hỏi vẩn vơ, lòng tự trọng, danh dự và sự đề cao bạn bè cao ngất trời. Nếu người anh yêu là em - một cô bé Bảo Bình thì hãy nhớ nhé!

Nếu người anh yêu là e... Một Cô Gái Bảo Bình...
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» sv trường dh bình dương - cà mau
» thơ người vợ tốt
» người ta nói
» người cha tốt
» Gửi a....Người e đã...Yêu